തദ്ദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്:ഹൈക്കോടതി വിധിക്കെതിരെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ സുപ്രീംകോടതിയിൽ

Share

കൊ​ച്ചി: ത​ദ്ദേ​ശ​ഭ​ര​ണ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കു​ള്ള തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ന് 2019-ലെ ​ലോ​ക്സ​ഭാ ഇ​ല​ക്ഷ​ന്‍റെ വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ഹൈ​ക്കോ​ട​തി നി​ർ​ദേ​ശ​ത്തി​നെ​തി​രേ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ൻ സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യി​ൽ അ​പ്പീ​ൽ ന​ൽ​കും.

ഹൈ​ക്കോ​ട​തി വി​ധി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്പോ​ഴു​ള്ള പ്രാ​യോ​ഗി​ക ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടു​ക​ൾ അ​റി​യി​ക്കും. ത​ദ്ദേ​ശ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ 2015 ലെ ​വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക അം​ഗീ​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നും ക​മ്മീ​ഷ​ൻ അ​റി​യി​ച്ചു. 2015 ലെ ​വോ​ട്ട​ർ പ​ട്ടി​ക അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള സം​സ്ഥാ​ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍റെ വി​ജ്ഞാ​പ​നം റ​ദ്ദാ​ക്കി​യാ​ണ് ചീ​ഫ് ജ​സ്റ്റീ​സ് എ​സ്. മ​ണി​കു​മാ​ർ ഉ​ൾ​പ്പെ​ട്ട ഡി​വി​ഷ​ൻ ബെ​ഞ്ച് ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ട​ത്.

2019ലെ ​ലോ​ക്സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നു ത​യാ​റാ​ക്കി​യ വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക 2020 ഫെ​ബ്രു​വ​രി ഏ​ഴി​ന് പു​തു​ക്കി​യി​രു​ന്നു. ഈ ​പു​തു​ക്കി​യ വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി സം​സ്ഥാ​ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ൻ വി​ജ്ഞാ​പ​ന​മി​റ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും വി​ധി​യി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു. പു​തി​യ വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക നി​ല​വി​ലു​ണ്ടാ​യി​ട്ടും 2015 ലെ ​വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി ഇ​ല​ക്ഷ​ൻ ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള സം​സ്ഥാ​ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍റെ വി​ജ്ഞാ​പ​നം ചോ​ദ്യം​ചെ​യ്തു ന​ൽ​കി​യ ഹ​ർ​ജി നേ​ര​ത്തേ സിം​ഗി​ൾ ബെ​ഞ്ച് ത​ള്ളി​യി​രു​ന്നു. ഇ​തി​നെ​തി​രേ ഹ​ർ​ജി​ക്കാ​ർ ന​ൽ​കി​യ അ​പ്പീ​ൽ അ​നു​വ​ദി​ച്ചാ​ണു ഹൈ​ക്കോ​ട​തി ഡി​വി​ഷ​ൻ ബെ​ഞ്ചി​ന്‍റെ സു​പ്ര​ധാ​ന തീ​രു​മാ​നം.

2015 ലെ ​ത​ദ്ദേ​ശ​ഭ​ര​ണ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നു​വേ​ണ്ടി സം​സ്ഥാ​ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ൻ വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക ത​യാ​റാ​ക്കി​യ​ശേ​ഷം നി​യ​മ​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പും ലോ​ക്സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പും ന​ട​ന്നു. 2019 ലെ ​ലോ​ക്സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നു​വേ​ണ്ടി വോ​ട്ട​ർ പ​ട്ടി​ക കേ​ന്ദ്ര തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ൻ പു​തു​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. ഏ​റ്റ​വും പു​തി​യ ഈ ​പ​ട്ടി​ക അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി​യാ​ൽ ഇ​പ്പോ​ൾ യോ​ഗ്യ​ത നേ​ടി​യ​വ​രു​ടെ പേ​രു​ക​ൾ മാ​ത്രം വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ ചേ​ർ​ത്താ​ൽ മ​തി​യെ​ന്നു ഹ​ർ​ജി​ക്കാ​ർ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യി​രു​ന്നു. പ​ഴ​യ വോ​ട്ട​ർ പ​ട്ടി​ക അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി​യാ​ൽ നി​യ​മ​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നും ലോ​ക്സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നും വോ​ട്ട​ർ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ പേ​രു ചേ​ർ​ത്ത​വ​ർ​ക്ക് വീ​ണ്ടും പേ​രു ചേ​ർ​ക്കേ​ണ്ട സ്ഥി​തി വ​രു​മെ​ന്നും ഇ​തു വോ​ട്ട​ർ​മാ​രെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടി​ലാ​ക്കു​മെ​ന്നും ഹ​ർ​ജി​ക്കാ​ർ വാ​ദി​ച്ചു.

ത​ദ്ദേ​ശ​ഭ​ര​ണ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നു ലോ​ക്സ​ഭ, നി​യ​മ​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു​ക​ൾ​ക്കു​ള്ള വോ​ട്ട​ർ പ​ട്ടി​ക ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തു പ്രാ​യോ​ഗി​ക​മ​ല്ലെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു സം​സ്ഥാ​ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍റെ വാ​ദം. ത​ദ്ദേ​ശ​ഭ​ര​ണ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നു വാ​ർ​ഡു​ക​ൾ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി സം​സ്ഥാ​ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​നാ​ണു വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന​ത്. മ​റ്റു ര​ണ്ടു തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു​ക​ൾ​ക്കും ബൂ​ത്ത് അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ കേ​ന്ദ്ര തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​നും.

ഇ​വ ര​ണ്ടും ത​മ്മി​ൽ പൊ​രു​ത്ത​പ്പെ​ടി​ല്ലെ​ന്നും അ​പാ​ക​ത നീ​ക്കാ​ൻ വീ​ണ്ടും പ​ട്ടി​ക പു​തു​ക്കേ​ണ്ടി വ​രു​മെ​ന്നും തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ൻ വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു. 2015 ലെ ​വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക​യെ അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച് 2019 ലെ ​പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ പ​ത്തു ല​ക്ഷ​ത്തി​ലേ​റെ വോ​ട്ട​ർ​മാ​ർ കൂ​ടു​ത​ലു​ണ്ടെ​ന്നു ഹ​ർ​ജി​ക്കാ​ർ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. കു​റ​ച്ച് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ സൗ​ക​ര്യ​ത്തി​നു​വേ​ണ്ടി ല​ക്ഷ​ക്ക​ണ​ക്കി​നു വോ​ട്ട​ർ​മാ​രെ വി​ളി​ച്ചു​വ​രു​ത്തി ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടി​ക്ക​ണോ​യെ​ന്നു വാ​ദ​ത്തി​നി​ടെ ഹൈ​ക്കോ​ട​തി വാ​ക്കാ​ൽ ചോ​ദി​ച്ചു. ഒ​രു​ത​വ​ണ വോ​ട്ട​റാ​യി പേ​രു ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്ത വ്യ​ക്തി​യെ എ​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് വീ​ണ്ടും വോ​ട്ട​റാ​യി ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യു​ക​യെ​ന്നും ഹൈ​ക്കോ​ട​തി ചോ​ദി​ച്ചു. തു​ട​ർ​ന്നാ​ണു സം​സ്ഥാ​ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍റെ ന​ട​പ​ടി റ​ദ്ദാ​ക്കി 2019ലെ ​വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കാ​ൻ നി​ർ​ദേ​ശി​ച്ച​ത്.

2019-ലെ ​വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ൽ മ​തി​യെ​ന്ന ഹൈ​ക്കോ​ട​തി വി​ധി​യു​ടെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ പേ​രു ചേ​ർ​ക്കു​ന്ന ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ നി​ർ​ത്തി​വ​ച്ചു. ഹൈ​ക്കോ​ട​തി വി​ധി​ക്കെ​തി​രേ സം​സ്ഥാ​ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മ്മീ​ഷ​ൻ അ​പ്പീ​ൽ ന​ൽ​കു​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ നി​ല​വി​ലെ കോ​ട​തി വി​ധി അം​ഗീ​ക​രി​ച്ചു പു​തി​യ ഉ​ത്ത​ര​വ് ഇ​റ​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രും. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ വി​ധി​പ്പ​ക​ർ​പ്പു കി​ട്ടി​യ ശേ​ഷം തു​ട​ർ​ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​ര

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *